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Samia ataka ubunifu
zaidi biashara TRC

Na Selemani Nzaro

AIS Samia Suluhu Hassan
R‘::mcinka ubunifu zaidi

catika kufanya biashara
ya usafirishaji kwa kuboresha
vitengo vya biashara na mauzo
kama kuweka watu wenye weledi
na ubunifu kwenye masuala ya
biashara.

Rais Samia ameyasema hayo jana
kwenye hafla ya kupokea mabehewa
mapya na yaliyokarabatiwa pamoja
na uzinduzi wa Bandari Kavu ya
Kwala iliyopo wilayani Kibaha mkoani
Pwani.

Alisema uzinduzi huo ni mwanzo
wa safari ya nchi kuwa kitovu cha bi-
ashara kwa Kanda ya Afrika Mashariki
na Kati na kwamba maendeleo hayo
yanaonesha sura mpya ya Tanzania.

“Uzinduzi wa safari za treni ya
mizigo ya kisasa ni ushahidi kuwa
Tanzania imeamua kwa dhati kuimari-
sha mfumo wa usafirishaji wa mizigo
kuanzia kwenye barabara, usafiri wa
anga, maji na reli,” alisema Rais Samia.

Aliongeza kuwa Reli ya Kisasa ya
SGR kutoka Bandari ya Dar es Salaam
hadi Dodoma ni sehemu ya mkakati
wa kitaifa wa kupunguza gharama za
usafirishaji, kupunguza uchakavu wa
barabara na kulinda mazingira.

Alisema kwa kutumia reli hiyo
mzigo unaweza kutoka bandarini na
kufika Kwala ndani ya dakika 45 hadi
saa moja na kufika Dodoma ndani ya
saa nne hadi tano.

Alisisitiza kuwa hayo ni mabore-
sho makubwa ya kupunguza muda
unaotumiwa na magari ya mizigo
ambao ni wastani wa saa 30 hadi 35
kwenda Kwala ikiwa ni pamoja na saa
24 za kukamilisha kuingja na kutoka

bandarini.

“Mradi huu unatarajiwa kupungu-
za msongamano wa malori katikati ya
Jiji la Dar es Salaam, kuongeza ufanisi
wa bandari na kupunguza muda wa

ushushaji na usafirishaji wa mizigo,”
aliongeza Rais Samia.

Alifafanua kuwa ili kuimarisha
usafiri na usafirishaji wa mizigo, seri-
kali imewekeza Sh bilioni 330 kwa ajili
ya ununuzi wa mabehewa ya mizigo
1,430.

Aliiagiza Wizara ya Uchukuzi
pamoja na Shirika la Reli Tanzania
(TRC) kuhakikisha mabehewa hayo
yanatumika ipasavyo katika shughuli
za kibiashara.

Aliongeza kuwa kupitia mfumo wa
watoa huduma binafsi, ni vyema TRC
ikashirikiana na Mamlaka ya Reli ya
Tanzania na Zambia (TAZARA) kama
mtoa huduma binafsi ili kufikia mtan-
dao mkubwa zaidi wa mizigo.

Alizitaka mamlaka zinazosimamia
usafiri na usafirishaji wa mizigo kue-
ndelea kuhamasisha wadau wa sekta
ya usafirishaji wa ndani na nje ya nchi
kuchangamkia fursa hiyo ya kutumia
miundombinu hiyo ya usafirishaji kwa
kununua vichwa vya treni na mabe-
hewa yao wenyewe.

“Hii ni fursa ya biashara hivyo
tutoe fursa kwa sekta binafsi wenye
uwezo wa nje au ndani ya nchi kuja na
mabehewa na vichwa vyao na tuku-
baliane namna ya kufanya kazi. Seri-
kali kazi yake kulaza miundombinu
na sekta binafsi kufanya biashara,”
alisema.

Kadhalika, Rais Samia aliitaka TRC
kuhakikisha kuwa wawekezaji wote
walioonesha nia ya uwekezaji hawak-
wamishwi ili kuleta ajira kwa vijana
wa Kitanzania.

“Katika siku za usoni tunataka
kuona mteja wa bandari popote alipo
anaweza kuagiza mzigo wake kokote
duniani na aweze kuchukulia Kwala
kwa kutumia CJF,” alisema Rais Samia.

Vilevile alisema katika mipango
ya baadaye, serikali itaunganisha
Kituo cha Bandari Kavu cha Kwala na
Bandari ya Bagamoyo iliyopo kilometa
60 kutoka Kwala pamoja na Bandari ya

Tanga iliyopo kilometa 256.

Alieleza kuwa Bandari ya Kwala ni
ya Kipekee Afrika na kwamba Tanza-
nia ni nchi ya kwanza kuwa na mradi -
huo Afrika Mashariki.

Alisema Kongani ya Viwanda ya
Kwala itakuwa na uwezo wa kuchu-
kua viwanda zaidi ya 200 na kutoa
ajira za moja kwa moja zaidi ya 50,000
na zisizo za moja kwa moja 250,000.

Rais Samia aliishukuru Serikali ya
DRC kwa kuipa Tanzania ardhi yenye
ukubwa wa hekta 60 katika eneo la
Kasumbalesa, Kasamboindo na Kas-
enga. Amezisihi nchi zote ziendeleze
maeneo zilizopatiwa ili kurahisisha
mifumo ya kufanya biashara kwa
watu.

Kwa upande mwingine, Rais
Samia alitoa maagizo mahususi kwa
Wizara ya Uchukuzi na taasisi zake
kuhamishia shughuli zake Kwala hadi
kufika Jumatatu ya wiki ijayo.

Aidha, aliitaka wizara hiyo kuon-
doa msongamano wa malori yaendayo
Dar es Salaam na badala yake yaishie
Kwala huku akiitaka Wizara ya
Mambo ya Ndani ya Nchi kuhakikisha
inajenga Kituo cha Polisi Kwala kuto-
kana na ukubwa wa mradi huo.

Vilevile, aliitaka Mamlaka ya
Bandari Tanzania (TPA) kuendelea na
upanuzi wa Bandari ya Kwala ili ichu-
kue mzigo zaidi huku akiitaka TRC
kuhakikisha kunakuwa na vitengo
muhimu vya utoaji wa huduma kama
za usafirishaji wa mifugo na bidhaa
hatarishi.

Aliitaka TRC ikamilishe Chuo cha
Reli pamoja na kuboresha Chuo cha
Bandari pamoja na kuyaunganisha
maeneo yote na mifumo ya usafirishaji
huku akisisitiza kuwa sheria zote za
uzalishaji zifuatwe.

Aliwataka wananchi wa Mkoa wa
Pwani na Watanzania kwa ujumla
kujiandaa kikamilifu na Uchaguzi
Mkuu unaotarajiwa kufanyika Oktoba
29, mwaka huu.

Trilioni 2.6/- kiboresha’ = 2

‘miundombinu ya usafirishaji

Na Upendo Mosha, Kibaha

AZIRI wa

Uchukuzi, Profesa

Makame Mbarawa
amesema serikali imetenga
zaidi ya Sh trilioni 2.6 kwa
miradi ya maendeleo katika
wizara hiyo hatua ambayo
itasaidia uboreshaji wa mi-
undombinu ya usafirishaji.

Profesa Mbarawa aliyasema
hayo wakati akizungumza katika
uzinduzi wa treni ya mizigo ya
SGR na uzinduzi wa Bandari
Kavu ya Kwala wilayani Kibaha,
Pwani.

Alisema serikali imetenga
zaidi ya Sh trilioni 2.6 kwa miradi
yamaendeleo ambazo kati ya
fedha hizo, Sh trilioni 1.11 ni kwa
ajili ya ujenzi wa miundombinu
yareli.

“Tunakushuru wewe binafsi
(Rais Samia Suluhu Hassan) kwa
kuendelea kuipatia kipaumbele
sekta ya uchukuzi kwa ajili ujenzi
wa miundombinu ya kisasa kama
reli hii ambayo imekuwa ni kicho-
cheo kikubwa cha uchumi katika
bandari zetu,” alisema Profesa
Mbarawa.

Aliongeza: “Wizara yetu
imepatiwa fedha nyingi ambazo
zitaenda kuboresha miundom-
binu yetu ikiwemo viwanja vya
ndege”.

Aidha, alisema serikali
imekuwa ikifanyajitthada za
muunganiko wa njia za ardhini na
bandari lengo likiwa ni kupun-
guza msongamano bandarini na
kuongeza ufanisi wa utoaji wa
mizigo katika Bandari ya Dar es
Salaam.

Akizungumzia uzinduzi wa
treni hiyo, alisema itakuwa na ma-
behewa 50 mapya na mabehewa
20 ambayo yamekarabatiwa na
serikali ili kuongeza ufanisi katika
usafishaji wa mizigo kati ya Dar
es Salaam, Morogoro na Dodoma.

“Sekta ya uchukuzini
muhimu kwa maisha ya kila siku
kwa raia mmoja mmoja na taifa

kwa ujumla kuifanya Tanzania
kufikia lengo la uchumi wa kati,”
alieleza.

Akizungumzia bandari
hiyo, Profesa Mbarawa alisema
chimbuko la ujenzi wa bandari
hiyo kavu ya Kwala ilianza kwa
sababu za kiuchumi, ufundina
kijamii na uwezo mdogo wa
bandari kavu zilizokuwepo.

“Jiografia ya bandari hii ya
Kwala ipo Vigwaza Mkoa wa
Pwani ambapo ni umbali wa
kilometa 15.5 kutoka barabara
kuu ya Morogoro kutokea katika
mizani ya Vigwaza na bandari hii
ipo umbali wa kilometa 90 kutoka
Bandari ya Dar es Salaam,” ali-
bainisha.

Mbali na hilo, alisema bandari
hiyo ipo karibu na barabara kuu
inayounganisha nchi za jirani ziki-
wamo Rwanda, Burundj, Jamhuri
ya Kidemokrasia ya Congo (DRC)
na Malawi ambazo zinatumia
Bandari ya Dar es Salam kusafiri-
sha bidhaa.

“Bandari hii inamilikiwa kwa
asilimia mia moja na serikali na
eneo lilikuwa mali ya serikali
ambapo hatukuwa migogoro ya
fidia jambo lililoharakisha mradi
kukamilika haraka,” alieleza.

Alisema bandari hiyo ina
uwezo wa kuhudumia makasha
zaidi ya 820 kwa siku na kwa
mwaka ina uwezo wa kuhudu-
mia zaidi ya makasha 300,000
ambayo ni sawa na asilimia 30
ya makasha yote yaliyokuwa
yakihudumiwa na Bandari ya Dar
es Salaam.

“Usafirishaji wa mizigo kwa
kutumia treni ya kisasa ya umeme
ulianza mwaka huu kati ya Dar
na Dodoma ambapo ilianza
kusafirisha makasha kumi yenye
zaidi ya tani 700 na Julai mwaka
huu tena yalisafishwa makasha 20
yenye tani 1,400," alieleza.

Alisema bandari hiyo itasaidia
kupunguza gharama za usafishaji
ikiwamo kuongeza ajira za moja
kwa moja na zisizo za moja kwa
moja.
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President Samia Suluhu Hassan pictured at the marshalling yard area at the Kwala Dry Port in Kibaha District Coast Region yester-
day flagging off a train to mark the launch of cargo transportation from Dar es Salaam to Dodoma via the electric Standard Gauge

Railway (SGR). Photo: State House

Samia: Ensure inland port
gets all necessary services

By Correspondent Julieth Mkireri, Kibaha

ALL necessary services need to be in

place at the Kwala inland container depot
(ICD) within Kibaha town, 75 kilometers
from Dar es Salaam port, to facilitate effi-
cient cargo handling and ease congestion
at the main port.

President Samia Suluhu Hassan issued
this directive onsite yesterday in the pres-
ence of Transport minister Prof. Makame
Mbarawa and heads of the various public
agencies involved in the conduct of op-
erations at the new facility.

The president specifically demanded
that the Inspector General of Police move

to enhance security around the facility to
support safe and uninterrupted opera-
tions, where the main audience were resi-
dents of Kwala in Kibaha rural district.

She formally launched the Kwala logis- -

tics hub and standard gauge railway (SGR)
freight services as well as unveiling the
Kwala industrial park, expected to attract
a wide range of local and international
manufacturers.

The dry port and freight services are .
‘billed as a game changer in setting up a’

major logistics hub with direct rail links to

key markets being developed at the mo-

ment, she said. : :
She pointed at the urgency of ensuring

efficiency, transparency and stakeholder
coordination across the country’s logis-
tics and transport value chain, stressing
that the Kwala dry port must become
fully functional, with all responsible in-
stitutions involved moving to simplify the
movement of goods.

The dry port is an inland logistics hub
designed to receive and dispatch cargo
transported via the SGR network, part of
Tanzania’s broader strategy to modernise
its transport infrastructure and strength-
en its position as a trade gateway for East
and Central Africa.

The facility is intended to ease pressure
- TURN YO PAGE 2
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DK. SAMIA AZINDUA BANDARI KAVU KWALA

Asema Tanzania kuwa
Kitovu cha usafirishaji

NA MWANAJUMA ABDI

RAIS wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Dk. Samia Suluhu Hassan,
ameiagiza wizara ya Uchukuzi na taasisi
zinazotoa huduma bandari ya Dar es
Salaam, kuhamishia huduma za kibandari
katika kituo cha Kwala ifikapo Agosti 4
mwaka huu. .

Dk. Samia ameeleza hayo jana, kwenye
hafla ya uzinduzi usafirishaji wa mizigo kwa
kwa kutumia reli ya SGR, kuweka jiwe la
msingi kongani la viwanda Kwala, alizindua
bandari kavu Kwala na kuzungumza na
wananchi. :

Alisema hatua hiyo itawafanya
wanaohitaji huduma hizo wakifika Vigwaza
wasione ulazima kwenda Dar es Salaam
kufuata huduma, wahakikishe taratibu zote
zinafanyika kwa uwazi kwa kasi na uweledi.

Akizungumzia mafanikio katika
banadari ya Dar es Salaam, alisema
ushirikishwaji wa sekta binafsi umeongeza
makusanyo kwa wastani asilimia 25
hadi asilimia 30 kwa mwaka na kiasi cha
shehena kimeongezeka kutoka tani milioni
23.69 mwaka 2023 hadi tani milioni 27.76
mwaka jana.

Alisema idadi ya meli zinazohudumiwa
zimepanda kutoka 1860 mwaka 2023 hadi
1990 mwaka jana, ambalo ni ongezeko la
meli 130 ya mwaka mmoja na ujio wa meli
kubwa zimeongezeka kutoka wastani tani
45,000 na sasa wanapokea meli za tani
65,000.

Alisema kuhamishiwa shughuli za

bandari katika bandari Kavu ya Kwala,
kutasaidia kuondosha msongamano wa
malori  kuingia Dar es Salaam ambao
umekuwa kero kubwa.

Alifahamisha kuwa kufunguliwa kwa
bandari ya Kwala hakutakuwa na sababu
kwa gari za mizigo kuingia Dar es Salaam
hasa yale yanayobeba mizigo kuingiza
nchi jirani.

Alisema kituo cha Kwala kitatoa
fursa kwa wafanyabiashara kutoka nchi
jirani ikiwa ni pamoja na Jamhuri ya
Kidemokrasia ya Congo, Zambia, Burundi
na Rwanda kufanya shughuli zao kwa
ufanisi zaidi kupitia lango la Dar es Salaam.

Dk. Samia aliitaka wizara vya
Uchukuzi kutengeneza mazingira mazuri
kwenye bandari Kavu ya Kwala ambayo
yatawezesha utoaji kwa huduma kwa
ufanisi.

Alisema miradi aliyoizindua itaendelea
kwa miaka mingi ijayo, hivyo shirika la
Bandari na (TPA) na shirika la Banadri
(TRC), kuandaa mpango wa muda mrefu
wa uendelezaji wa eneo hilo la Kwala.

Sambamba na hilo, alisema kwa
ukubwa wa uwekezaji ulipo katika eneo
hilo aliitaka wizara ya Mambo ya Ndani ya
Nchi, kuimarisha ulinzi katika eneo hilo kwa
kuweka kituo cha polisi.

Alisema matukio yote matatu vya
kimkakati ni mwanzo wa safari ya kuifanya
Tanzania kuwa kitovu cha usafirishaji wa
biashara kwa kanda ya Afrika Mashariki na
Kati.

Alieleza miradi hiyo mitatu itapunguza

gharama kwa usafirishaji wa bidhaa kutok:
na kwenda bandarini na itakuza ushindar
wa Tanzania kama lango kuu la biashar:
kwa nchi za Afrika Mashariki na Kati
kuiwezesha kushiriki kikamilifu katika enec
huru la biashara la Bara la Afrika.

Akizungumzia uzinduzi wa safari reli y:
mizigo ya SGR, alisema ni ushahidi kwambz
Tanzania imeamua kwa dhati kuimarishz
mfumo wa usafirishaji wa mizigo kuanzie
katika barabara, usafiri wa anga, usafiri we
majini na katika reli ya SGR kutoka Bandar
ya Dar es Salaam hadi Dodoma.

Dk. Samia alisema uznduzi wa mirad
hiyo, ni sehemu ya mkakati wa Kkitaife
kupunguza gharaza za usafirishaji
kupunguza uchakavu wa barabara na
kulinda mazingira.

Alisema ili kuimarisha usafiri na
usafirishaji wa mizigo, hivyo serikali
imewekeza zaidi ya takribani shilingi bilioni
330 kwa ajili ya ununuzi wa mabehewa ya
treni 1,430 ya mizigo ya SGR.

Kwa pande wake, Rais Mstaafu wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dk.
Jayaka Mrisho - Kikwete alimpongeza
Dk. Samia kwa kazi kubwa na mzuri
anayoendelea kuifanya kwa maendeleo ya
nchi yetu.

Kwa upande wake Waziri wa Uchukuzi,
Prof. Makame Mbarawa alisema uzinduzi
wa bandari kavu ya Kwala, safari ya treni
ya mizigo ya SGR kati ya Dar es Salaam
na Dodoma na upokeaji wa mabehewa ya
mizigo ya treni ya kawaida 50, ni mabehewa
mapya na 20 yaliyokarabatiwa.
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— UDART kuundwa upya

Na Lidva Inda

AMPUNI ya Mabasi
Yaendayo Haraka
ART) imesema
imepanga kujijenga upya
kimuundo ndani ya miezi 18
hadi 24 ili kuboresha hudu-
ma kwa wananchi.
Mkurugenzi Mkuu wa
Udart, Waziri Kindamba
alisema hayo Dar es Salaam
kuwa ndani ya muda huo
watakuwa wamekamilisha
muundo huo mpya kwa
kuweka utaratibu utakaohu-
sisha wawekezaji kimkakati,
serikali na wananchi kwa

“Kama zikitokea sababu
mbalimbali za kisheria na
nyinginezo, tumejiwekea
miaka mitatu kwa muda wa
mwisho kabisa, tunaamini
tutakuwa tumeshatengeneza
muundo mpya wa taa-
sisi kwa maana ya kuweka

mwekezaji wa kimkakati,
serikali na umma kwa
ujumla,” alisema Kindamba.
Alisema mabadiliko
hayo yatagusa pia maeneo
muhimu kama sheria zinazo-
ongoza manunuzi, karakana,
UONgozi na maeneo mengine
ambayo ni moyo wa taasisi.
Pia, Kindamba alisema
changamoto mojawapo
iliyopo kwa sasa ni kuwa
mwendokasi hauna she-
ria kama ilivyo kwa reli
na kwamba siku za mbele
itakuja sheria kwa ajili ya
kulinda miundombinu ya
mwendokasi isiingiliwe.
Alisema kumekuwa na
usimamizi usio mzuri katika
muda uliopita na kwamba
sasa serikali haitaruhusu tena
mwekezaji binafsi kuingia
kutoa huduma hizo bila
kuwepo kwa mfumo mzuri
wa uangalizi wa huduma
na miundombinu ya mabasi

hayo.

Alisema makosa ya
nyuma katika usimamizi wa
huduma hiyo yalichangiwa
na kutokuwepo kwa mkazo
katika matengenezo ya mara
kwa mara ya mabasi, jambo
ambalo liliathiri kwa kiasi
kikubwa upatikanaji wa hu-
duma kwa wananchi.

“Gari zile mpya zikija tut-
akuwa tunafanya matengene-
2o ya mara kwa mara kama
inavyotakiwa, tunazipangia
ratiba ikifika wakati wake,
kilometa zile zikifika yata-
fanyiwa matengenezo, hayo
yakifanyika hatuoni kwamba
hiyo shida inaweza kutokea
tena,” alifafanua.

Akizungumzia basi moja
lililoletwa kwa ajili ya mfano
wa mengine yanayotarajiwa
kuja kwa ajili ya majaribio,
alisema basi moja la aina hiyo
linagharimu zaidi ya milioni
500 ambayo ni sawa na Sh

bilioni 50, fedha ambayo
kupatikana kwake ni lazima
kukopa ndiyo sababu yanaa-
gizwa kwa awamu.

Kuhusu matumizi
ya tiketi za kielekroniki,
Kindamba alisema: “Bado
sina taarifa rasmi kama bado
watu wanatumia karatasi,
inawezekana wapo mmoja,
wawili kwa sababu ya nje ya
utaratibu, lakini ukiniuliza
kuhusu muda, hadi sasa
haitakiwi mtu mzima yeyote
anayeonekana kutumia kara-
tasi kupanda mwendokasi.”

Aliongeza: “Kwa sababu
yapo maelekezo mahususi

ya Rais kwamba mifumo

isomane, malengo ya serikali
ni kuunganisha data zote
hakuna haja ya kuwa na kadi
nyingi, mtu atatakiwa utu-
mie kadi moja, ukienda feri,
stendi ya Magufuli, uwanja-
wa taifa na kwingineko atu-
mie kadi moja.” »
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99>>ldadi ya mabasi ya mwendokasi yanayotarajiwa kuwasili nchini Septemba mwaka huu

UDART yatoa mwelekeo ujio
mabasi mapya mwendokasi

NA PIUS NTIGA

KURUGENZI Mkuu wa Kampuni

ya Mabasi Yaendayo Haraka

Dar es Salaam-(UDART), Waziri

Kindamba, amesema mabasi 99
ya mwendokasi yanatarajiwa kuwasili nchini
Septemba, mwaka huu.

Alisema mabasi hayo yalitakiwa kuwasili
nchini mwezi ujao, lakini yatachelewa
kutokana na mchakato wa ununuzi.

Mei, mwaka huu UDART ilipokea basi
moja katiya 100 kwa majaribio na kumjulisha
mzalishaji kutengeneza mengine ambayo
yamekamilika.

Kindamba alisema kuchelewa kwa mabasi
hayo kunatokana na mchakato wa ununuzi
serikalini ambao lazima ufuatwe.

Kindamba alisema basi lenye uwezo
wa kubeba abiria 150, linauzwa sh. milioni
500, hivyo mabasi 100 zaidi ya sh. bilioni 50
zitatumika kununua.

Alisema baada ya kufanya tathimini ya
basi moja linalotumia gesi, walibaini ni bora
kwa kuwa linapunguza matumizi ya mafuta.

Kuwasili mabasi hayo kutasaidia kutoa
ahueni ya usafiri jijini Dar es Salaam kwa njia
ya Kimara-Kivukoni.

Alisema mabasi mengine yanatarajiwa
kuletwa kwa kuwa UDART imekamilisha
andiko la mradi na kuwasilisha Benki ya

NMB ambao wameridhia kuwapa mkopo.

Alisema mabasi yatakayowasili
yatakuwa na televisheni ndani kuruhusu
wananchi kufuatilia mambo mbalimbali
yanayoendelea nchini kupitia taarifa za
habari.

"Maelekezo ya Rais Dk. Samia Suluhu
Hassan ni kutatua kero ya usafiri jijini
Dar es Salaam, tunatekeleza kwa vitendo
kwa kuhakikisha njia zote sita za Kimara,
Mbagala, Tegeta, Ubungo, Gongo la Mboto
zinakuwa na mabasi ndani ya mwaka huu
2025," alisema Kindamba.

Aliwaomba wakazi wa Dar es Salaam
kuwa wavumilivu wakisubiri kuwasili mabasi
hayo mapya 99 yanayotumia gesi.
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